27 C
Mumbai
Monday, March 17, 2025
घरविशेषगरिबांच्या जमिनीवरील अतिक्रमण काढून गुंडांना धडा शिकवा

गरिबांच्या जमिनीवरील अतिक्रमण काढून गुंडांना धडा शिकवा

योगी आदित्यनाथ यांची तंबी

Google News Follow

Related

मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी अधिकाऱ्यांना स्पष्ट निर्देश दिले आहेत की, जर गरीबांच्या जमिनीवर कोणी अतिक्रमण केले असेल, तर ती त्वरित मुक्त करून संबंधित दबंगांना धडा शिकवला पाहिजे. कोणत्याही जमिनीवर बेकायदेशीर कब्जा करणाऱ्यांना किंवा दुर्बलांना विस्थापित करणाऱ्यांना सोडले जाणार नाही. त्यांच्या विरुद्ध कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल. सरकार कोणाच्याही सोबत अन्याय होऊ देणार नाही आणि प्रत्येक नागरिकाच्या जीवनात समृद्धी आणण्यास कटिबद्ध आहे.

गोरखपूरमध्ये होलिकोत्सव साजरा केल्यानंतर, मुख्यमंत्री योगी शनिवारी सकाळी गोरखनाथ मंदिरात आयोजित जनता दर्शनात नागरिकांच्या समस्या ऐकत होते. मंदिर परिसरातील महंत दिग्विजयनाथ स्मृती सभागृहाबाहेर खुर्च्यांवर बसवलेल्या लोकांपर्यंत स्वतः पोहोचून त्यांनी एक-एक करून सर्वांच्या समस्या ऐकल्या. या दरम्यान, सुमारे २०० लोकांशी भेट घेत त्यांनी आश्वासन दिले की, त्यांच्या उपस्थितीत कोणत्याही प्रकारचा अन्याय होऊ दिला जाणार नाही.

हेही वाचा..

चालू वर्षात रेल्वेची मालवाहतूक वाढून १,४६५ मेट्रिक टनवर

अरुणाचलमध्ये रस्ता दुरुस्ती दरम्यान वाहन दरीत कोसळले, कोल्हापुरातील जवान हुतात्मा!

इस्रोची उपग्रह प्रक्षेपणातून ४३९ दशलक्ष डॉलर्सची कमाई

पाकसरकारच्या हट्टीपणामुळे आम्ही सर्व २१४ लष्करी बंधकांना ठार मारले!

सर्वांचे अर्ज संबंधित अधिकाऱ्यांना सुपूर्द करून त्वरित आणि समाधानकारक तोडगा काढण्याचे निर्देश देताना, मुख्यमंत्र्यांनी लोकांना विश्वास दिला की सरकार प्रत्येक पीडिताच्या समस्येच्या समाधानासाठी कटिबद्ध आहे. जनता दर्शनात एका व्यक्तीने दबंगांकडून जमीन बळकावल्याची तक्रार केली. यावर मुख्यमंत्री योगींनी तात्काळ प्रशासन आणि पोलिस अधिकाऱ्यांना आदेश दिले की, जमिनीच्या तक्रारीवर त्वरित कारवाई केली जावी. जमिनीची मुक्तता सुनिश्चित केली जावी आणि कोणीही पुन्हा कोणाच्या जमिनीवर बेकायदेशीर कब्जा करू नये.

मुख्यमंत्री योगींसमोर जनता दर्शनात अनेक लोक वैद्यकीय उपचारासाठी आर्थिक मदतीची मागणी घेऊन आले होते. सीएम योगींनी त्यांना आश्वासन दिले की सरकार उपचारासाठी संपूर्ण मदत करेल. त्यांच्या अर्जांना अधिकाऱ्यांकडे सुपूर्द करत, मुख्यमंत्री यांनी निर्देश दिले की, उपचाराशी संबंधित खर्चाच्या अंदाजपत्रकाची प्रक्रिया त्वरित पूर्ण करून शासनाकडे सादर केली जावी. महसूल आणि पोलिस विभागाशी संबंधित प्रकरणांमध्ये पारदर्शकता आणि निष्पक्षता राखण्याचे निर्देश देत, त्यांनी सांगितले की कोणत्याही व्यक्तीवर अन्याय होऊ नये. प्रत्येक पीडिताशी संवेदनशीलतेने वागून त्याला मदत केली पाहिजे.

जनता दर्शनात काही लोक आपल्या मुलांसह आले होते. मुख्यमंत्री योगींनी त्यांना प्रेमाने आशीर्वाद दिला, त्यांची नावे विचारली आणि ते कोणत्या शाळेत जातात हे जाणून घेतले. स्वतःच्या हाताने त्यांना चॉकलेट भेट देऊन शिकण्यास प्रेरित केले. सहावीतील एका मुलीशी संवाद साधल्यानंतर, भावनिक झालेल्या सीएम योगींनी तिच्या पालकांना सांगितले की, तिला चांगले शिक्षण द्या आणि पुढे शिकवा.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

49,899चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
235,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा