30 C
Mumbai
Friday, April 11, 2025
घरविशेषरामनवमी बंगालमध्ये हजारो वर्षांपासून साजरा होते

रामनवमी बंगालमध्ये हजारो वर्षांपासून साजरा होते

Google News Follow

Related

पश्चिम बंगाल भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष सुकांत मजूमदार यांनी दावा केला की ६ एप्रिल रोजी रामनवमीच्या निमित्ताने बंगालमध्ये लाखो हिंदू रस्त्यावर उतरतील. त्यांनी प्रशासनाला विनंती केली की हा सण शांततेत साजरा होण्यासाठी आवश्यक ती सर्व व्यवस्था केली जावी.

सुकांत मजूमदार म्हणाले, रामनवमीचा सण बंगालमध्ये हजारो वर्षांपासून साजरा होत आहे. केवळ बंगाली नव्हे, तर देशाच्या प्रत्येक कोपऱ्यात हा सण मोठ्या उत्साहाने साजरा केला जातो. मी सर्वांना या सणाच्या शुभेच्छा देतो, सर्वांना ‘जय श्री राम’! याचबरोबर, मी हेही सांगू इच्छितो की कोणत्याही मिरवणुकीदरम्यान अडथळा निर्माण करण्याचा प्रयत्न खपवून घेतला जाणार नाही. त्यांनी पुढे प्रशासनाला शांतता राखण्यासाठी आवश्यक ती सर्व पावले उचलण्याचे आवाहन केले.
मजूमदार म्हणाले, लाखो लोक रस्त्यावर उतरून भगवान रामाचा जन्मोत्सव साजरा करतील. प्रशासनाने अशी व्यवस्था करावी की कोणतीही अडचण उद्भवू नये. हा आमचा पारंपरिक सण आहे आणि तो शांततेत साजरा करण्याचा हक्क प्रत्येकालाच आहे. यासोबतच लक्षात घ्या की कलकत्ता उच्च न्यायालयाने ४ एप्रिल रोजी हिंदू संघटनांना काही अटींसह रामनवमीच्या दिवशी मिरवणूक काढण्याची परवानगी दिली आहे.

हेही वाचा..

चेन्नईचा ‘बाहुबली’ परत येतोय?

मुंबईकर ठरला ‘मुंबई इंडियन्स’चा कर्दनकाळ

काँग्रेस नेतेच म्हणतात जमिनींचा गैरवापर झाला होता

कुणाल कामराला बुक माय शो चा दणका

कोर्टाने मिरवणुकीत हत्यारे नेण्यास मनाई केली आहे, तसेच मिरवणुकीत सहभागी होणाऱ्या लोकांनी आपले ओळखपत्र पोलिस आणि प्रशासनाकडे जमा करणे बंधनकारक केले आहे. या अटींनुसार हावडामध्ये अंजनीपुत्र सेना आणि विश्व हिंदू परिषद यांना रामनवमी मिरवणुकीसाठी परवानगी देण्यात आली आहे. या निर्णयावर प्रतिक्रिया देताना सत्तारूढ तृणमूल काँग्रेसचे नेते कुणाल घोष यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले की,
ज्या मंडळांना मिरवणूक काढायची आहे, त्यांनी न्यायालयाच्या अटी पाळल्या पाहिजेत. न्यायमूर्ती तीर्थंकर घोष यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठाने अंजनीपुत्र सेना आणि विश्व हिंदू परिषद यांना सुरक्षा कारणास्तव वेगवेगळ्या वेळांवर मिरवणूक काढण्याचे आदेश दिले आहेत. तसेच, मिरवणुकीतील लोकसंख्येला मर्यादा घालण्यात आली आहे.

याआधी ३ एप्रिल रोजी हावडा पोलिसांनी सुरक्षा कारणास्तव अंजनीपुत्र सेनेच्या रामनवमी शोभायात्रेला परवानगी नाकारली होती. पोलिसांचे म्हणणे होते की मागील वर्षीही परवानगी नाकारण्यात आली होती. त्यानंतर अंजनीपुत्र सेनेने उच्च न्यायालयाचा दरवाजा ठोठावला.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
241,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा