पंजाब नॅशनल बँक (पीएनबी) कर्ज घोटाळ्याप्रकरणी बेल्जियममध्ये फरार हिरे व्यापारी मेहुल चोक्सीला अटक झाल्यानंतर काही क्षणांतच केंद्राने या घडामोडींचा आनंद साजरा केला. केंद्रीय अर्थ राज्यमंत्री पंकज चौधरी यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या गरिबांना लुटणाऱ्यांकडून पैसे वसूल करून त्यांना परत देण्याच्या आश्वासनाचा पुनरुच्चार केला.
पंतप्रधान मोदींनी जनतेला दिलेल्या आश्वासनाचा उल्लेख करत केंद्रीय मंत्री म्हणाले की, गरिबांचे पैसे घेऊन परदेशात पळून गेलेल्यांना अखेर त्यांचे पैसे परत करावे लागतील. ते पुढे म्हणाले, ”पंतप्रधान मोदींनी आधीच सांगितले होते की ज्यांनी गरिबांचे पैसे लुटले आहेत त्यांना ते परत करावे लागतील. देशातील अनेक लोकांवर कारवाई केली जात आहे. मेहुल चोक्सीला अटक करण्यात आली आहे. ही खूप मोठी कामगिरी आहे,” असे केंद्रीय मंत्री चौधरी यांनी म्हटले.
२०२१ मध्ये, पंतप्रधान मोदींनी केंद्रीय दक्षता आयोग (CVC) आणि केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (CBI) यांच्या संयुक्त परिषदेला संबोधित करताना म्हटले होते की, गरिबांची फसवणूक करणारे किंवा लुटणारे “देशात आणि जगात कुठेही असले तरी, कितीही शक्तिशाली असले तरी” त्यांना सोडले जाणार नाही.
हे ही वाचा :
तृणमूल काँग्रेस म्हणते, सीमासुरक्षा दलाच्या मदतीने मुर्शिदाबादेत दंगल!
झारखंड: महायज्ञानंतर मिरवणुकीवर दगडफेक!
सलमान खानला पुन्हा धमकी, घरात घुसून ठार मारू!
गुजरातजवळील अरबी समुद्रातून १,८०० कोटींचे ३०० किलो ड्रग्ज जप्त
दरम्यान, केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो आणि अंमलबजावणी संचालनालय यासह भारतीय तपास संस्थांच्या विनंतीवरून बेल्जियमच्या अधिकाऱ्यांनी चोक्सीला अटक केली. चोक्सी सध्या बेल्जियमच्या तुरुंगात आहे. त्याच्या जामीन अर्जावर एका आठवड्यानंतर सुनावणी होणार आहे. या दरम्यान, तो तुरुंगातच राहील आणि यामुळे भारताला राजनैतिक माध्यमातून त्याच्याविरुद्ध खटला तयार करण्यासही मदत होईल.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, चोक्सीला अटक करण्यात आली तेव्हा तो उपचारांसाठी बेल्जियमहून स्वित्झर्लंडला जाण्याचा विचार करत होता. २०१८ आणि २०२१ मध्ये मुंबई न्यायालयाने जारी केलेल्या दोन अजामीनपात्र वॉरंटच्या आधारे चोक्सीला अटक करण्यात आली आहे.