नालासोपारा येथे पाकिस्तानच्या बाजूने वागणाऱ्या तीन तरुणांना अटक करण्यात आली आहे. त्यांची ओळख उस्मान गनी, तौशीद आजाद शेख आणि अदनान अफसर शेख म्हणून झाली आहे. तीनही तरुणांना ३० एप्रिलपर्यंत पोलिसांच्या ताब्यात ठेवण्यात आले आहे. या घटनेमुळे परिसरात तणाव निर्माण झाला आहे. घटना २५ एप्रिलला नालासोपारा येथे घडली, जेव्हा जम्मू-काश्मीरच्या पहलगाममध्ये झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याविरुद्ध एक निदर्शने आयोजित केली गेली होती. या निदर्शनांदरम्यान काही लोकांनी पाकिस्तानी ध्वजाचा वापर केला, ज्यामुळे वाद सुरू झाला.
निदर्शकांपैकी काही लोकांचा दावा होता की या ध्वजाचा वापर रोखता येऊ नये. यावरून हिंदू आणि मुस्लिम समुदायांमध्ये वाद झाला आणि वातावरण तणावपूर्ण बनले. स्थानिक रहिवाशी महेंद्र कुमार माळी यांनी या प्रकरणात पोलिसांमध्ये तक्रार दाखल केली. तक्रारीच्या आधारावर नालासोपारा पोलिसांनी तीनही तरुणांविरोधात गुन्हा दाखल केला.
हेही वाचा..
ओवैसींनी केली पाकिस्तानची ‘आयएस’शी तुलना
युपीतून पाकिस्तानी नागरिकांना देशाबाहेर पाठवले
अक्षय तृतीयेला या पाच वस्तू खरेदी करा, अडचणींवर होईल मात
वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक विशाल वळवी यांनी सांगितले की, आरोपियोंवर दहशतवादी कृतींना पाठिंबा देणे आणि भारताच्या सार्वभौमत्व, एकता आणि अखंडतेला धक्का पोहोचवण्याचा आरोप आहे. पोलिसांनी कडक कारवाई करत तिघांना अटक केली आणि पुढील तपास सुरू केला आहे. तसेच, पोलिसांनी परिसरात शांतता राखण्यासाठी अतिरिक्त सुरक्षा दल तैनात केले आहेत. स्थानिक लोकांना शांतता आणि संयम राखण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
पोलिसांनी हेही स्पष्ट केले की, कोणत्याही प्रकारच्या अफवांवर किंवा भडकाऊ गतिविधींवर कडक कारवाई केली जाईल. महत्वाची गोष्ट म्हणजे, २२ एप्रिलला जम्मू-काश्मीरच्या पहलगाममध्ये दहशतवाद्यांनी पर्यटकांवर हल्ला केला होता. या हल्ल्यात २६ पर्यटकांना आपला जीव गमवावा लागला होता. या हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानचे संबंध ताणले गेले. या हल्ल्याच्या निषेधार्थ केंद्र सरकारने सिंधु जल संधि निलंबित केली आहे. याशिवाय पाकिस्तानी नागरिकांना देश सोडण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत.