30.4 C
Mumbai
Tuesday, May 13, 2025
घरविशेषपहलगाम हल्ल्याला उत्तर देणे गरजेचे

पहलगाम हल्ल्याला उत्तर देणे गरजेचे

माजी केंद्रीय मंत्री आर.सी.पी. सिंह

Google News Follow

Related

जम्मू-कश्मीरमधील पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याने संपूर्ण देश हादरला आहे. या भ्याड हल्ल्याबद्दल माजी केंद्रीय मंत्री आर.सी.पी. सिंह यांनी तीव्र शब्दांत निंदा केली असून केंद्र सरकारला कठोर उत्तर देण्याची मागणी केली आहे. त्यांनी सांगितले, “या भ्याड हल्ल्याची जितकी निंदा केली जावी, ती कमीच आहे. जगातील अनेक मोठ्या देशांच्या राष्ट्रप्रमुखांनीही या घटनेचा तीव्र निषेध केला आहे.

त्यांनी केंद्र सरकारकडे मागणी केली की, या हल्ल्याच्या दोषींना कडक शिक्षा देण्यात यावी आणि इतक्या संवेदनशील भागात सुरक्षेची चूक कशी झाली, याची सखोल चौकशी व्हावी. आर.सी.पी. सिंह म्हणाले, “हा हल्ला देशासाठी एक धक्का आहे. आम्ही त्या कुटुंबियांच्या सोबत आहोत ज्यांनी आपल्या प्रियजनांना गमावले आहे. आमची पार्टी आणि जनतेचा पाठींबा पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यासोबत आहे. पण या हल्ल्याला उत्तर देणे अत्यावश्यक आहे. भारत हा जगातील पाचव्या क्रमांकाची अर्थव्यवस्था असलेला आणि शक्तिशाली लष्करी ताकद असलेला देश आहे. जगातील सर्वात मोठं लोकशाही देश म्हणून अशा दहशतवाद्यांना कठोर धडा शिकवला पाहिजे.

हेही वाचा..

‘उडान’ : १.४९ कोटींहून अधिक प्रवाशांना लाभ

धक्कादायक! पाक अधिकाऱ्याकडून निदर्शकांना गळा कापण्याच्या धमकीचे हावभाव

पहलगाम हल्ल्यानंतर काय म्हणाली रासी खन्ना ?

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी काय म्हणाले तरुणांबद्दल ?

त्यांनी सरकारकडे या घटनेच्या जबाबदारीचे निश्चितीकरण करण्याची मागणी केली. इतक्या संवेदनशील ठिकाणी, जिथे पर्यटकही उपस्थित होते, तिथे सुरक्षेत त्रुटी कशा राहिल्या, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. ते पुढे म्हणाले, “काश्मीरमध्ये लष्कर, केंद्रीय निमलष्करी दल आणि स्थानिक पोलिसांची कमतरता नाही. मग चूक कुठे झाली? याची चौकशी होणे आवश्यक आहे, जेणेकरून भविष्यात अशा घटना टाळता येतील.”

त्यांनी सुरक्षेतील कमतरता उघड करण्यावर आणि दोषींवर कारवाई करण्यावर भर दिला. त्यांनी असेही सांगितले की, संपूर्ण देश या कठीण वेळी केंद्र सरकारच्या पाठीशी आहे. त्यांनी सरकारकडे मागणी केली की, या हल्ल्यामागील मास्टरमाइंडला उघड करण्यात यावे आणि त्याला शिक्षा देण्यात यावी. तसेच, अशा घटनांना रोखण्यासाठी ठोस उपाययोजना केल्या जाव्यात. २२ एप्रिल रोजी पहलगामच्या बैसरन व्हॅलीमध्ये पर्यटकांवर दहशतवाद्यांनी अचानक गोळीबार केला. या हल्ल्यात २६ लोकांचा मृत्यू झाला. या घटनेचा जगभर निषेध झाला. भारत सरकारनेही पाकिस्तानविरोधात कठोर पावले उचलली. २३ एप्रिल रोजी पंतप्रधान मोदी यांच्या अध्यक्षतेखाली सीसीएस (कॅबिनेट कमिटी ऑन सिक्युरिटी) बैठक झाली, ज्यामध्ये भारताने अनेक मोठे निर्णय घेतले. यात पाकिस्तानातील भारतीय दूतावास बंद करणे, अटारी सीमेचा बंदोबस्त करणे, सिंधू जल संधीवर आळा बसवणे यांचा समावेश होता. याशिवाय, पाकिस्तानी राजनयिकांना ४८ तासांच्या आत भारत सोडण्याचा आदेश देण्यात आला.

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

113,000चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
248,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा