28.2 C
Mumbai
Friday, March 28, 2025
घरविशेषनवरात्रीदरम्यान मटणाच्या दुकानांवर बंदी घाला

नवरात्रीदरम्यान मटणाच्या दुकानांवर बंदी घाला

Google News Follow

Related

विहिपचे प्रवक्ते विनोद बंसल यांनी नवरात्रीच्या कालावधीत मटणाच्या दुकानांना बंद ठेवण्याची मागणी केली आहे. तसेच, दिल्ली महापालिकेच्या नियमानुसार शाळा आणि मंदिरांच्या जवळ मटणाची दुकाने असू नयेत, असे त्यांनी सांगितले. सोमवारी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’ वर पोस्ट करताना त्यांनी म्हटले: दिल्ली महापालिकेच्या नियमानुसार, कोणतेही मटणाचे दुकान मंदिर किंवा शाळेच्या ठराविक परिघात असू नये. प्राण्यांचा वध हा फक्त सरकारी मान्यताप्राप्त वधशाळांमध्येच केला गेला पाहिजे. तसेच, प्रत्येक मटणाच्या दुकानाने हे स्पष्ट करणे आवश्यक आहे की ते हलाल मटण विकतात की झटका मटण. मात्र, हे नियम दीर्घकाळ पाळले गेले नाहीत, ज्यामुळे सात्त्विक जीवन जगणाऱ्या आणि अहिंसेवर विश्वास ठेवणाऱ्या लोकांच्या भावनांशी खेळ केला जात आहे. लहान मुले आणि विद्यार्थ्यांवर याचा नकारात्मक परिणाम होत आहे.”

येणाऱ्या रविवारी विक्रमी संवत २०८२ च्या वर्षप्रतिपदेचा जागतिक महोत्सव आहे आणि त्याच दिवशी चैत्र नवरात्रांचा पवित्र प्रारंभ होत आहे. हिंदू जनभावना लक्षात घेऊन या काळात मटण विक्रीवर संपूर्ण बंदी घालण्यासाठी शासन, प्रशासन आणि नगर महापालिकेने पुढाकार घ्यावा. यामुळे अनावश्यक वाद, संघर्ष आणि गैरसमज निर्माण होणार नाहीत.

हेही वाचा..

कमजोरी, सर्दी-खोकल्यावर ‘च्यवनप्राश’चा प्रभावी उपाय

९० लाख करदात्यांनी भरले अपडेटेड आयटीआर

बांगलादेशात पुन्हा एकदा होणार सत्तापालट? लष्कराने बोलावली आपत्कालीन बैठक!

संजय राऊत म्हणाले, कुणाल कामरा आणि माझा DNA सारखाच!

विनोद बंसल यांनी यासंदर्भात एक व्हिडिओ देखील जारी केला असून त्यात त्यांनी सांगितले आहे की दिल्ली महापालिकेच्या नियमानुसार मंदिर किंवा शाळेच्या ठराविक अंतरात मटण विक्री होऊ नये. हिंदू सणांच्या वेळी मंदिरांच्या आसपास मटण विक्री होणे हे चिंताजनक आहे. वर्षप्रतिपदेच्या दुसऱ्याच दिवशी नवरात्र सुरू होत आहेत, आणि त्यामुळे नवरात्रीच्या काळात दिल्लीसह अन्य ठिकाणी मटण विक्रीवर बंदी घालण्यात यावी, जेणेकरून श्रद्धाळूंच्या भावनांना धक्का बसणार नाही आणि अनावश्यक वाद टाळता येतील.”

spot_img

लेखकाकडून अधिक

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

आम्हाला follow करा

49,899चाहतेआवड दर्शवा
2,036अनुयायीअनुकरण करा
238,000सदस्य यादीसदस्य व्हा

इतर नवीनतम कथा