अंबरनाथ येथील एका प्रसिद्ध बांधकाम
व्यावसायिकाच्या निवासस्थानावर दुचाकीवरून आलेल्या दोन अज्ञात हल्लेखोरांनी गोळीबार केला. या गोळीबारात कोणीही जखमी झाले नाही.
ही घटना अंबरनाथमधील हुतात्मा चौकाजवळील सीताई सदन येथे दुपारी २:३० वाजता घडली. त्यावेळी दोघे हल्लेखोर बांधकाम व्यावसायिक विश्वनाथ पानवेकलर यांच्या बंगल्यासमोर दुचाकीवरून आले आणि नंतर त्यांच्यापैकी एकाने (मागे बसलेल्या) रिव्हॉल्व्हर काढून त्यांच्या निवासस्थानी दोन गोळ्या झाडून घटनास्थळावरून पळ काढला.
पोलिसांनी सांगितले की, विश्वनाथ पानवेकलर हे पहिल्या मजल्यावर राहतात आणि त्यांचे कार्यालय तळमजल्यावर आहे. सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये दोन हल्लेखोर पानवेकलर यांच्या घरासमोर दुचाकीवरून येताना दिसत आहेत.
हल्लेखोरांपैकी एकाने काही क्षणासाठी मोटारसायकलवरून उतरून मागे बसून रिव्हॉल्व्हर काढले आणि पानवेकलर यांच्या निवासस्थानावर गोळीबार केला आणि दोन राउंड फायर केले.या गोळीबारानंतर हल्लेखोरांनी पळ काढला.
हे ही वाचा:
नक्षलवाद संपवण्याची सरकारची मोहीम सुरूच राहील!
बेंगळुरूत हवाई दलाच्या अधिकाऱ्यावर युवकाने केला चावीने हल्ला!
भारतीय महिला हॉकी संघाची ऑस्ट्रेलिया दौऱ्याला उड्डाण”
या गोळीबाराच्या घटनेनंतर, शिवाजी नगर पोलीस आणि पोलीस उपायुक्त सचिन गोरे यांनी घटनास्थळी धाव घेतली आणि तपास सुरू केला. पोलिसांनी घटनास्थळावरून दोन रिकाम्या पुंगळ्या जप्त केल्या आहेत.
याप्रकरणी भारतीय न्याय संहिताच्या संबंधित कलमांखाली हल्लेखोरविरुद्ध दाखल करण्यात आला आहे. उल्हासनगर विभागाचे पोलीस उपायुक्त सचिन गोरे म्हणाले, “या प्रकरणाचा तपास करण्यासाठी आम्ही सहा पथके तयार केली आहेत, त्यात गुन्हे शाखेच्या दोन पथकांचा समावेश आहे. एक पथक सीसीटीव्ही फुटेजवर काम करत होते तर दुसरी पथक तांत्रिक माहिती आणि स्थानिक माहिती देणाऱ्यांना सतर्क करण्याचे काम करत होते.
आतापर्यंत, प्राथमिक तपासादरम्यान, कोणाकडूनही खंडणीचा फोन किंवा धमक्या आल्याची शक्यता नाकारता येत नाही. शिवाय, कोणत्याही शत्रुत्वाची शक्यता नाकारता येत नाही. गोळीबाराचे कारण अद्याप निश्चित झालेले नाही. पुढील तपास सुरू आहे.