कर्नाटकातील रामनगर शहरात एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. येथे एका ऑटोमोबाईल कंपनीच्या शौचालयाच्या भिंतीवर पाकिस्तानच्या समर्थनार्थ घोषणा लिहिल्याची घटना समोर आली आहे. तक्रारीच्या आधारे पोलिसांनी या प्रकरणात दोन आरोपींना अटक केली आहे. अहमद हुसेन आणि सादिक अशी आरोपींची नावे आहेत.
खरंतर, हे संपूर्ण प्रकरण कर्नाटकातील रामनगरमधील बिदादी परिसरातून उघडकीस आले आहे. येथे टोयोटा ऑटोमोबाईल कारखान्यात, कंपनीच्या एचआरने १५ मार्च रोजी एक सूचना जारी केली होती. या नोटीसमध्ये असे म्हटले होते की कारखान्यातील शौचालयाच्या भिंतीवर पाकिस्तान समर्थक घोषणा लिहिल्याचे आढळले आहे आणि कर्मचाऱ्यांना असे करणे टाळण्याचा इशारा नोटीसमधून देण्यात आला होता. अशा कृतींमुळे कठोर शिस्तभंगाची कारवाई आणि कायदेशीर परिणाम देखील होऊ शकतात, असे नोटीसमध्ये म्हटले होते.
या प्रकरणी कंपनीने पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली होती. यानंतर पोलिसांनी या प्रकरणाचा तपास केला आणि गेल्या एक वर्षापासून कंपनीत कंत्राटावर काम करणाऱ्या अहमद हुसेन आणि सादिक नावाच्या दोन तरुणांना अटक केली. या प्रकरणाचा तपास अजूनही सुरू असल्याचे पोलिसांनी सांगितले आहे.
हे ही वाचा :
‘छावा’च्या ठिणगीने वणवा पेटलाय !
शाहरुखच्या मदतीने रंजूने पतीला संपवले…
नागपूर हिंसाचार: विहिंप आणि बजरंग दलाच्या आठ कार्यकर्त्यांचे पोलिसांसमोर आत्मसमर्पण!
रामनगरचे एसपी श्रीनिवास गौडा यांनी या संपूर्ण प्रकरणावर सांगितले की, “बिदाडी येथील एका खाजगी कंपनीतील शौचालयाच्या भिंतीवर काही प्रक्षोभक आणि आक्षेपार्ह लिखाण केले गेले होते. तपासानंतर, आम्ही दोन आरोपींना यशस्वीरित्या अटक केली आहे. तपास अजूनही सुरू आहे आणि अधिक माहिती गोळा झाल्यावर आम्ही पुढील अपडेट देऊ.
आरोपी कंत्राटी कर्मचारी होते जे गेल्या एक वर्षापासून कंपनीत काम करत होते. आयटी कायद्याच्या कलम ६७ अंतर्गत, आम्ही ही सामग्री पसरवण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या इतर लोकांना देखील ओळखले आहे आणि त्या आधारे पोलिसांना नोटीस पाठवल्या आहेत. सध्या, आम्ही भित्तिचित्र लिहिण्यासाठी जबाबदार असलेल्या लोकांना यशस्वीरित्या अटक केली आहे.